
 
KATIBU MKUU KIONGOZI AKUTANA NA WADAU WA SUKARI NCHINI 
 
Leo tarehe 14 Machi, 2017, Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Mha. John W.H. Kijazi, 
amekutana kwa mazungumzo na wadau wa sukari nchini. Wadau hao ni kutoka katika 
Bodi ya Sukari Tanzania; Chama cha Wazalisha Sukari Tanzania; na Chama cha 
Wakulima wa Miwa Tanzania.  
 
Wengine walioshiriki ni kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera na Uratibu); Wizara ya Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi (Kilimo); Wizara ya Viwanda, Biashara na Uwekezaji; na Kituo cha 
Uwekezaji nchini. 
 
Pamoja na mambo mengine, Kikao kimejadili maendeleo ya sekta ya sukari nchini na 
kutathmini hali ya upatikanaji wa sukari kuanzia mwezi Julai 2016 hadi mwishoni mwa 
mwezi Februari 2017. Aidha, wadau wamejadili suala la utekelezaji wa maelekezo ya 
Serikali kwa wazalishaji wa sukari kuongeza uzalishaji ili kukidhi mahitaji ya soko la 
ndani. 
 
Katibu Mkuu Kiongozi amewataka wadau wote, hususan Wazalishaji wa Sukari na 
Wakulima wa Miwa kushirikiana katika kutimiza azma ya Serikali ya kuhakikisha 
upatikanaji wa sukari ya kutosha kwa matumizi ya ndani.  
 
Aidha, amemtaka Katibu Mkuu anayeshughulikia Kilimo kukutana na wadau hao 
kuzungumzia changamoto mbalimbali zinazowakabili na kupata maoni yao ya namna ya 
kuzipatia ufumbuzi. 
 
Wawakilishi wa Wazalishaji wa Sukari na Wakulima wa Miwa nchini wamemshukuru 
Katibu Mkuu Kiongozi kwa kukutana nao. Aidha, wamemuahidi kutoa ushirikiano kwa 
Serikali katika ujenzi wa sekta imara ya sukari nchini. 


